HTC C6G2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to our class !

You are not connected. Please login or register

Tản mạn (Bản lĩnh nữ sinh)

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Tản mạn (Bản lĩnh nữ sinh) Empty Tản mạn (Bản lĩnh nữ sinh) Mon Oct 01, 2012 3:02 pm

Admin

Admin
Admin

Em là một nữ sinh. Và nếu có viết sai chính tả là nữ xinh cũng được, vì em rất xinh. Nói thẳng ra thì em là hot girl. Mọi người đừng vội cười em, bởi hot girl là một danh hiệu mà nữ sinh nào cũng muốn đạt được. Nó giống như huy chương vàng trong thể thao, ai chả muốn sở hữu. Và nếu cách đây ít năm, hot girl là chụp vài bức ảnh mắt chớp chớp phồng mang trợn má chu mỏ thì giờ đây, làm hot girl là phải có đai có đẳng. Mà muốn có đai có đẳng thì phải chinh chiến. Cho nên, em cũng vậy. Em đánh nhau để đạt đẳng cấp hot girl.

Bây giờ em sẽ trả lời thẳng thắn cho câu hỏi vì sao nữ sinh bây giờ thích đánh nhau. Xin thưa với mọi người, đó là do lịch sử để lại. Các cụ ta có câu "Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh", câu nói này chứng tỏ sự bất khuất của phụ nữ chúng ta từ ngàn xưa. Bây giờ hòa bình, nhưng để tiếp nối tinh thần thượng võ, chúng em vẫn... đánh nhau!

Lý do tiếp theo, như em đã nói ở trên, là để chứng tỏ đẳng cấp. Mà mỗi thời, quan niệm về đẳng cấp phải thay đổi. Ngày xưa, học giỏi là đẳng cấp. Nhưng ngày nay, em xin hỏi, học giỏi để làm gì ạ? Khi mà trường trường lớp lớp chạy theo thành tích, ai cũng là học sinh giỏi hết, nếu kém một chút thì đến nhà thầy cô học thêm. Đôi lúc, khi lương tâm cắn rứt, khi chợt nhận ra rằng cần phải có kiến thức, em cũng lao vào học. Than ôi, chương trình thì nặng, sách giáo khoa viết khó như câu đố thời tiền sử, nên em không tài nào có thể tiếp thu được. Em phải thú thật rằng, trước kia, em cũng hăm hở học lắm, thế mà mãi chẳng đứng nhất lớp. Một hôm, tình cờ em nghe lỏm được, hóa ra trong lớp em có 2 bạn đều là con của thầy cô trong trường, nên 2 bạn ấy luôn đứng nhất nhì lớp. Chắc là để khỏi tị nạnh nên cứ đổi nhau tháng nhất tháng nhì. May mà học kỳ bây giờ chia đều chứ nếu không đảm bảo sẽ xảy ra cuộc chiến không khoan nhượng giữa 2 thế lực siêu phàm ngay tắp lự.

Mọi người thường bảo, phải học giỏi để có tương lai tươi sáng. Vâng, em cảm ơn, cô dì chú bác anh chị đã bảo ban em, nhưng đó chỉ là lý thuyết. Bởi chỉ quanh khu phố có ngõ nhỏ phố nhỏ nhà em nhẩy dù ở đó, thì em đã thấy những ai học hành chăm chỉ đều đi bán trà đá hoặc cắt tóc vỉa hè, tất nhiên đấy là còn khá, vì có nhiều người còn ngồi ở nhà đếm số ruồi bay cho qua ngày. Bởi có nhiều người chẳng học gì mấy nhưng là con ông A bà B đã yên vị ở những nơi mưa không đến mặt nắng chẳng đến đầu, ngồi rất mát và ăn bát kim cương chứ không còn là bát vàng nữa. Em có phấn đấu đến khi 50 tuổi cũng chắc gì đã được lên chứ, khi mà chủ nghĩa con ông cháu cha vẫn còn đang rất thịnh hành và ngày một phát triển.

Còn chụp ảnh tung lên mạng để làm hot girl ư? Xưa rồi Diễm ạ. Giờ đây, với kỹ thuật sửa ảnh trên máy tính, với đủ loại mỹ phẩm, thì cú cũng thành tiên. Mà em không thích kiểu ngồi cả ngày trên mạng say sưa theo dõi xem ai bình luận, ai nhấn nút like ảnh của mình. Lại ngồi mơ mộng một ngày mình sẽ thành hot girl. Xin lỗi nhé. Muộn lắm rồi. Cởi áo khoe thân người ta cũng cởi mãi rồi, khỏa thân vì môi trường thì người ta làm hàng ngày, có mỗi đôi mắt vẽ to như bị trố với cái miệng phồng lên như bị ong đốt ấy thì làm sao có đẳng cấp được. Vả lại, các bạn gái ấy cần đại gia nhưng lại thiếu đại gia thì mới tự PR cho mình, chứ em thì chỉ cần huýt gió là một loạt đại gia, thiếu gia chạy đến ngay.

Mà bây giờ, cũng chẳng ai thể hiện đẳng cấp bằng kiểu sành điệu dùng hàng hiệu nữa. Bởi vì hàng giả bán tràn lan, mà lại làm giống y như thật. Hôm nay hãng ra một mẫu, ngày mai đã có hàng giả, vậy thì tội gì phải chơi hàng hiệu, vừa tốn kém lại vừa không giải quyết được khâu oai.

Đến đây chắc nhiều người hỏi, thế oai để làm gì? Ơ hay, sao lại hỏi câu đó nhỉ? Oai là một từ mà chúng em rất thích. Thế em hỏi lại nhé, người lớn muốn oai để làm gì? Để được mọi người ngưỡng mộ. Để có nhiều con mắt nhìn theo. Mà vì những lý do kể trên, tất nhiên đấy là em mới tạm liệt kê ra nên em phải đánh nhau.

Mà muốn đánh nhau thì phải có cớ, cũng giống như bao cuộc chiến tranh từ cổ chí kim. Tất nhiên, chúng em có rất nhiều cớ. Con bé kia dám chơi trội mặc đồ Gucci, đánh. Con bé này dám nhìn ngắm bạn trai của mình, đánh. Con bé khác dám đứng lên phát biểu ý kiến trong khi cả lớp không ai hiểu, lại càng phải đánh. Lần gần đây nhất em đánh một con bé học cùng, chỉ vì nó không đưa cho em mượn thỏi son. À, chứng tỏ nó cậy giàu có nên khinh người đây. Vậy là bọn em lôi nó ra sau trường, đánh. Đến đây có người lại hỏi tại sao lại kéo cả bọn đi. Đâu có, trước khi đánh em đã hỏi nó là mày thích đánh solo hay hội đồng, solo là một mình mày đánh bọn tao, hội đồng là bọn tao đánh mày. Con bé đồng ý bằng cách im lặng nên bọn em mới đánh đấy chứ. Nói thật là em cũng chẳng dám một mình đánh con bé ấy, nhỡ nó nổi khùng đánh lại thì mất đẳng cấp. Bởi con gái đánh nhau, cùng lắm là cả 2 túm tóc rồi vật xuống, cuối cùng hòa cả làng. Nên em phải có bạn đi theo, để chưa đánh con bé đó đã sợ. Tất nhiên phải quay thành clip, rồi đưa lên mạng, thì mới thể hiện được đẳng cấp. Chứ lại cứ im ỉm thì khác gì dùng đồ Chanel rồi ra biển ngày bão, hóa ra để ma ngắm à? Xin mọi người đừng hỏi em tiếp là đưa lên mạng thì được gì nhé. Vì rất đơn giản, được nhiều người biết đến. Bao nhiêu ca sỹ tự đưa ảnh nude của mình lên mạng, bao nhiêu nhà thơ tự viết bài khen mình lấy tên người khác rồi đưa lên mạng, thì sao nhỉ? Cũng là để được nhiều người biết đến hơn mà thôi. Cho nên, em vui lắm khi nhiều người xem clip của em, em thấy hả hê khi đọc những lời bình ở dưới. Em càng tự hào hơn khi chỉ cần dùng công cụ tìm kiếm trên mạng, đánh vào đó cụm từ nữ sinh đánh nhau là ra đến hơn chục triệu kết quả. Có nghĩa là việc đánh nhau của chúng em đã thành một trào lưu, một mốt mới.

Với trào lưu này, chúng em có thể vui mừng mà kết luận, bình đẳng nam nữ đã trở thành hiện thực. Ngày trước, chỉ có đàn ông đánh nhau, bây giờ, đàn bà cũng có thể đánh nhau. Tất nhiên, chúng em vẫn là phái yếu, bởi chúng em đánh nhau chứ không đánh đàn ông. Với đàn ông, chúng em vẫn là liễu yếu đào tơ, vẫn mỏng manh, dễ vỡ. Các bạn trai đừng bao giờ kết luận rằng em là hư hỏng khi xem clip đánh nhau của em. Bởi chúng em đánh bạn rất dịu dàng, nhẹ nhàng. Cũng những động tác đấm, tát, túm tóc, nhưng rõ ràng qua tay phụ nữ, nó mềm dẻo đi hẳn. Cũng những từ tục tĩu, những câu chửi thề, nhưng qua cái miệng xinh xắn, sản phẩm của son giả xịn và phẫu thuật thẩm mỹ, nó du dương và êm ái hơn hẳn. Mà suy cho cùng, chúng em đánh bạn là để thể hiện đẳng cấp, chứ có phải vì thù hằn gì đâu, cùng cảnh phụ nữ với nhau ai lại làm thế. Bạn ấy chỉ cần quỳ xuống xin là chúng em tha, chỉ cần chấp nhận để chúng em xé quần xé áo là chúng em cũng tha, chứ ai nỡ lòng nào hành hạ bạn bè. Vả lại, các bạn nam bây giờ đang thích con gái cá tính. Chứ làm bạn với một nữ sinh ngoan ngoãn, gọi dạ bảo vâng, thì thà kết bạn với rô bốt cho xong. Thật tuyệt vời làm sao khi một hot boy mặt thư sinh, ẻo lả lại tay trong tay với một hot girl cá tính như em, phải không ạ? Chứ nam giới mà cứ đen trũi do chơi thể thao ngoài nắng, rồi ăn to nói lớn thì lại không tinh tế, không hấp dẫn. Nam giới bây giờ là phải tinh tế, phải tâm lý, phải nhẹ nhàng. Cũng chính vì thế nên con gái chúng em mới mạnh mẽ, cá tính để bù lại.

Bây giờ em mới nói sự thật cuối cùng. Hôm trước em cũng lại bị các bạn ấy đánh, lần này là solo theo nghĩa câu trên. Em đã hiểu thế nào là "đánh được người mặt đỏ như vang, bị người đánh mặt vàng như nghệ". Em đang bôi nghệ để những vết cào cấu trên mặt nhanh lên da non. Và chờ xem có cơ hội nào tiếp theo, vì em vẫn muốn thể hiện đẳng cấp.

Nhà văn NGUYỄN TOÀN THẮNG

https://c6g2.forumvi.com

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]